_PuCa Forum_
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
_PuCa Forum_

Mr.Duong

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Kinh nghiệm phát hiện hack, bug

Go down 
Tác giảThông điệp
Stillwait4someone
Admin
Stillwait4someone

Kinh nghiệm phát hiện hack, bug Empty
Bài gửiTiêu đề: Kinh nghiệm phát hiện hack, bug   Kinh nghiệm phát hiện hack, bug Empty20/7/2008, 10:30 pm

--------------------------------------------------------------------------------

Nay, chế độ Ghost hay còn gọi là Ghost Mode đã xuất hiện tình trạng hack, hay nói đúng hơn là bug game để có thể nhìn thấy ma. Nhưng bên cạnh đó, người chơi trung thực thuộc dạn pro ko phải là ít.

Tôi viết bài viết này theo kinh nghiệm cũng như những gì tôi rút đc khi chơi chế độ này. Sau hơn 15 cấp bậc nhờ chế độ Ghost, cách nhận biết dễ nhất đối với những tên hack rất dễ phát hiện. Các bạn chỉ cần phát hiện được những điều này ít nhất 3 ~ 5 lần là sẽ có ngay kết quả!
Những cách nhận biết hack:

*Bị bắn khi đứng im:

Đây là một cách tuy ko hữu dụng lắm, cái này chỉ có tác dụng khi ở chổ ít người. Khi bạn ở một vị trí nào đó, ko cử động hay đứng lên ngồi xuống. Tự nhiên một thằng GR vào bắn bạn.

*Bị bắn vào đầu:

Bạn chỉ cần để ý trên mục kill (Góc phía trên bên phải màng hình). Nếu nghi ngờ ai đó, để ý nó kill bằng vũ khí gì và trung bình bao nhiêu cái đầu. Tuy ko hiệu quả nhưng cũng rất nhiều tên mắc lỗi này!

*Giả nai ko đúng cách:

Giả nai ở đây ý nói những tên hack có tí kinh nghiệm, thay vì bắn mình ngay, nó sẽ cầm dao bang vào chổ mình. Tuy nhiên, khi chém trúng, nó sẽ ko giật mình mà còn lũi vào chém tiếp! Hay dạng khác là khi nó lại tính chém mình, mình giơ dao tính đâm nó thì nó né hoặc nhảy xa ra.

*Hack quá trớn:

Khi bắn, có vài tên quá trớn nên bắn một lèo có khi ko chết mạng nào mà kill từ 2x trở lên! Luôn đánh những chổ vắn như nhà GR, các hành lang... Và những góc ít bị phát hiện.

*Ham ánh sáng:

Khi điều chỉnh hack, những khu vực gài bom đều bị rơi vào tình trạng tối đen. Vì thế, những tên hack thường leo vào những khu vực quá sáng (Như cái vòng hào quang bên A - VNC; Tia sáng vào B - LMC). Mục đích này là khi vào đó sẽ dễ nhìn ma hơn là người khác (Thay vì người khác phải tránh chổ chói để dễ thấy ma).
----------------
Các trường hợp không thể bảo là hack:

Bị bắn ở nhiều góc độ:

Bị bắn ở trên đất:

Bị bắn ở đây là khi một tên GR nào đó đang nhìn ra ngoài, bất ngờ mình lại nhảy lọt vào khu vực quan sát của nó thì chết là lẽ đương nhiên.

Bị bắn dưới nước:

Cái này là lẽ đương nhiên, chỉ cần bạn lọt vào tầm quan sát như trên đã nói thì chết ko phải là chuyện lạ. Nhưng khi bạn xuống nước trước khi tên GR nào đó nhìn xuống, công việc của bạn chỉ là đứng và chờ chạy trốn. Tuyệt đối ko ngồi! Khi ngồi xuống và đứng lên, dưới nước sẽ có một làn sóng nhỏ làm cho GR biết và bắn!

Bị bắn ở những đường hầm hay góc tường:

Cái này là theo quán tính, những tay cảnh sát thường hay bắn loạn xạ vào góc tường hay những đường ống. Đối với tôi, những góc ưa thích là ống thông gió nóc khu A (VNC) và đường hầm từ nước vào (Cống khu B - VNC). Nơi này là những nơi chận đầu tốt nhất! Vì thế ko nên vào đây!
---------
uy các cách trên hiệu quả, nhưng sử dụng thì vẫn ko thể nói là tuyệt đối. Có nhiều tên hack rất pro, một ván kill có thể từ 20 ~ 70 nhưng ko có chứng cớ gì để nói là hack. Nhưng những tay pro bắn một ván chỉ từ 1x tới 3x lại rất dễ bị nghi ngờ là hack.
Tôi chỉ muốn nói một điều: Các bạn nên xem xét kĩ trước khi kick một ai đó một cách vô tội vạ chỉ vì nghi ngờ ng` đó hack!

Kinh nghiệm phát hiện hack, bug
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bug Góc lag Viện NGhiên Cứu [New]
» Hướng dẫn chui góc lag viện nghiên cứu [Khu A new]
» CÁch chui lỗ thông gió Viện nghiên Cứu!
» [Chiến thuật]viện nghiên cứu